Nigeria TV Info
Tinubu Ya Sake Jaddada Kudirin Sauya Fannin Lafiya, Ya Fito Da Muhimmancin Magance Matsalar Wutar Lantarki
Abuja, Nigeria — Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya sake nanata kudirin gwamnatinsa na gyara fannin kiwon lafiya a Najeriya, yana mai jaddada cewa babu ɗan ƙasa da ya kamata ya rasa ransa sakamakon rashin wutar lantarki a cibiyoyin kiwon lafiya.
Shugaban Ƙasan ya bayyana haka ne a ranar Talata a taron tattaunawar ƙasa kan wutar lantarki a fannin kiwon lafiya, wanda aka gudanar a Ladi Kwali Hall, Continental Hotel, Abuja.
Tinubu, wanda sakataren gwamnatin tarayya (SGF), Sanata George Akume, ya wakilta, ya ce Gwamnatin Tarayya tana mai da hankali wajen samar da hanyoyin kirkire-kirkire da dorewa na samar da makamashi domin tabbatar da ba a samu katsewar wuta ba a asibitocin ƙasar.
“Yau muna fuskantar babban ƙalubale da ya shafi kowane ɗan Najeriya: matsalar rashin wutar lantarki da ke ci gaba da addabar manyan asibitocinmu da sauran cibiyoyin kiwon lafiyar jama’a,” in ji Shugaban Ƙasa.
Ya tabbatar wa masu ruwa da tsaki cewa gwamnatinsa na da cikakken kudiri wajen samar da tsarin kiwon lafiya na zamani, mai inganci da sauƙin samu, wanda zai iya biyan bukatun dukkan ’yan Najeriya.
Sharhi