Gasarmar Cin Kofin Duniya ta Mata U17: Najeriya Ta Fita Bayan Rashin Nasara 0-4 Kan Italiya

Rukuni: Wasanni |
Nigeria TV Info – Ƙungiyar Mata ta Najeriya ta Fice Daga Gasar Cin Kofin Duniya ta FIFA U17 Bayan Rashin Nasara Mai Nauyi Kan Italiya

Abuja, Najeriya – Tafiyar ƙungiyar mata ta Najeriya ta U17, Flamingos, a gasar Cin Kofin Duniya ta FIFA U17 da ake yi a yanzu ta ƙare a ranar Talata bayan faduwa da ƙungiyar Italiya da ci 4-0. Ƙungiyar Italiya ta ƙara nuna ƙwarewarta a gasar, inda ta samu nasara a dukkan wasannin hudu da ta buga.

Flamingos sun shiga wasan da niyyar nuna cancantarsu bayan samun damar zuwa Zagaye na 16, amma Italiya ta kasance ƙarfi sosai. Najeriya za ta iya kaiwa gaba a minti na 24 lokacin da Captain Shakirat Moshood ta harba ƙwallo mai ƙarfi daga gefen hagu na filin hukunci, amma ƙwallon ta samu tura ta wajen ƙofa da ƙwarewar mai tsaron ƙofa na Italiya, Matilde Robbioni.

Italiya ta ci ƙwallo kafin rabi na farko lokacin da Anna Copelli ta shige cikin tsaron Najeriya ta tsallake ƙofar Sylvia Echefu.

A farkon rabin na biyu, Najeriya ta yi zaton ta daidaita wasan lokacin da Nguemo Terlumun ta tura ƙwallo cikin raga bayan ƙoƙari mai ƙarfi daga Queen Joseph. Sai dai, Video Assistant Referee (VAR) ta hukunta cewa Joseph ta bugi ƙwallon daga hannun Robbioni ba bisa ƙa’ida ba, wanda ya soke ƙwallon.

Italiya ta ci gaba da mamaye wasan, inda daga ƙarshe ta samu nasarar cin kwallaye 4-0, ta tura Flamingos ficewa daga gasar, ta kawo ƙarshen burin Najeriya na kare medal din zinare na 2022.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.