Gómìnà Kwara AbdulRazaq Ṣàbẹ̀wò sí Oke-Ode Lẹ́yìn Ìkòlù Àwọn Ajinigbé, Ṣèlérí Ìdáhùn Àtàtà Lórí Ìṣòro Ààbò

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
Nigeria TV Info — Gómìnà Kwara Gbìmọ̀ Láti Mú Àlàáfíà Padà sí Oke-Ode Lẹ́yìn Ìkọlù àwọn Ajinigbé

Oke-Ode, Ìpínlẹ̀ Kwara — Gómìnà AbdulRahman AbdulRazaq ti dá àwọn ará ìlú lójú pé àwọn agbofinró àpapọ̀ ń ṣiṣẹ́ líle láti tún àlàáfíà àìnípẹ̀kun ṣe ní Oke-Ode àti àwọn ìlú mìíràn tí wọ́n ṣẹ̀ṣẹ̀ kópa sínú ìkọlù àwọn ajinigbé.

Gómìnà náà sọ̀rọ̀ yìí ní ọjọ́rú nígbà tó ṣàbẹ̀wò ìtùnú sí ìlú Oke-Ode tó wà ní Ìgbìmọ̀ Àgbègbè Ifelodun, níbi tó ti fara balẹ̀ pẹ̀lú àwọn ìdílé tí wọ́n pàdánù àwọn olólùfé wọn nínú ìkọlù náà.

Nígbà ìrìnàjò náà, gómìnà wà pẹ̀lú àwọn olórí agbofinró, tó fi mọ́ Kómísánà Pólísì, Adekimi Ojo; Olùdarí DSS Ìpínlẹ̀; Kómándàtì NSCDC Ìpínlẹ̀, Dókítà Umar Mohammed; Olùrànlọ́wọ́ Alága Pátá nípa Ààbò, Muyideen Aliyu; àti Alága Ìgbìmọ̀ Àgbègbè Ifelodun, Hon. Femi Yusuf.

Ní àkókò ìbẹ̀wò náà, gómìnà gbàdúrà fún ìsinmi ayé àwọn tó ṣìnkú, ó tún fi ìyìn hàn fún agbofinró lórí ìfarada wọn, ó sì tún dá àwọn ará ìlú lójú pé àlàáfíà yóò padà sí agbègbè náà lọ́rẹ̀ẹ́rẹ̀.

Ó tún fi ìtùnú àti ìfarabalẹ̀ ránṣẹ́ sí àwọn ìlú mìíràn tí ìpalára náà kan, tó fi mọ́ Ifelodun, Irepodun, Isin, Ekiti, Edu àti Patigi.

“Àwa wá láti fi ìrètí àti ìtùnú fún ìlú yìí lórí ìkọlù tó ṣẹlẹ̀. Ó tún jẹ́ ànfààní láti fi ìyìn hàn sí agbofinró, àwọn olùṣọ́ igbó àti àwọn vigilante tó dí àwọn ọ̀tá padà àti ń ṣiṣẹ́ láti tún àlàáfíà ṣe,” ni AbdulRazaq sọ.

“Ó ti jẹ́ ìpèníjà púpọ̀, ṣùgbọ́n a ti ṣe gbogbo ìmúlò tó yẹ láti dín àkúnya iṣẹlẹ̀ bẹ́ẹ̀ kù, àti láti rí i dájú pé irú ìṣẹ̀lẹ̀ bẹ́ẹ̀ kò ní tún ṣẹlẹ̀ mọ́,” ó fi kún un.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.