Nigeria TV Info — Gómìnà Kwára Fún Àwọ̀n Ìdílé Olùṣọ́ Igbo Tí Kú Ní Owó Ìtùnú N80 Míliọ̀nù, Ó Fún Àwọn Tó Kú Ní Edu àti Patigi Ní Ìrànlọ́wọ́ N100 Míliọ̀nù
Ìlọrin, Ìpínlẹ̀ Kwára — Ọ̀wẹ̀wẹ̀ 13, Ọdún 2025:
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kwára, Alhaji AbdulRahman AbdulRazaq, ti fi owó ìtùnú tó tó ₦80 míliọ̀nù fún àwọn ìdílé olùṣọ́ igbo àti àwọn ọmọ ẹ̀gbẹ́ ìtójú àdúgbò (vigilante) tí wọ́n sọnù lákòókò tí wọ́n ń dojú kọ àwọn ajinigbé ní àwọn abúlé Babanla, Oke Ode àti Eleyin, tó wà ní ìjọba ìbílẹ̀ Ifelodun àti Isin.
Bákan náà, Gómìnà náà tún fọwọ́ sí fífi ₦100 míliọ̀nù gẹ́gẹ́ bí ìrànlọ́wọ́ fún àwọn ìdílé àwọn olùṣọ́ àdúgbò tí wọ́n kú ní Edu àti Patigi, lẹ́yìn tí àwọn ajinigbé kọ́ wọn lẹ́kùn-únrẹ́rẹ́ ní oṣù Keje, nígbà tí wọ́n ń dáàbò bo àwọn ènìyàn tí wọ́n ti jí gbé ní agbègbè náà.
Àyẹyẹ fífi owó náà ṣe ṣẹlẹ̀ ní Ìlọrin ní ọjọ́ Àjé, gẹ́gẹ́ bí ìkéde tí Akọ̀wé Àgbà Gómìnà, Mr. Rafiu Ajakaye, ti fọwọ́ sí.
Nígbà tó ń sọ̀rọ̀, Gómìnà AbdulRazaq fi inú bínú àti ìtẹ́ríba hàn, ó sì yìn ìgboyà àti ìfẹ́ orílẹ̀-èdè àwọn tí wọ́n sọnù, nípa pé ìkú wọn jẹ́ ìrúbọ tó dùn ṣùgbọ́n tó ní iye púpọ̀ nítorí pé wọ́n fi ẹ̀mí wọn rúbọ láti dáàbò bo àwùjọ.
> “A ń bẹ Ọlọ́run pé kó sàánú wọn. Ó jẹ́ ohun tó ní ìtànjẹ púpọ̀. Wọ́n kú nígbà tí wọ́n ń ṣiṣẹ́ fún orílẹ̀-èdè,” ni Gómìnà sọ.
Ó tún dá àwọn ìdílé tó kàn lókun pé ìjọba máa bá wọn lọ ní àtìlẹ́yìn, ó sì tún fi àfiyèsí hàn pé ìjọba rẹ̀ ti pinnu láti rí i dájú pé àlàáfíà àti ààbò máa tẹ̀síwájú káàkiri ìpínlẹ̀ náà.
> “Ìjọba wà pẹ̀lú àwọn ìdílé tó kàn,” ni ó sọ. “A ó máa bá wọn lọ ní ìrànlọ́wọ́, a ó sì rí i dájú pé ìpínlẹ̀ yìí máa bá a lọ ní ààbò. Gẹ́gẹ́ bí ẹ̀yin ti rí, àwọn ọmọ ogun ti ti wọlé gan-an, a ó sì máa bá wọn àti gbogbo agbofinro lọ́wọ́ láti lé àwọn ajinigbé kúrò nínú ìpínlẹ̀ wa.”
Gómìnà AbdulRazaq tún fi ìdánilójú hàn pé ìjọba rẹ̀ máa dúró pẹ̀lú àwọn agbofinro àti àwọn ọmọ ẹ̀gbẹ́ àdúgbò tó ń ṣiṣẹ́ takuntakun láti dáàbò bo àwọn aráàlú kúrò lọ́wọ́ àwọn tó ń ṣe ẹ̀ṣẹ̀.
— Nigeria TV Info
Àwọn àsọyé