Ìyọkúrò àwọn olórí ológun kò tó, àwọn ọmọde ọdọ Àríwá Ìlà-Oòrùn sọ fún Tinubu

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |

Nigeria TV Info 
Ìyọkúrò àwọn olórí ológun kò tó, àwọn ọmọde ọdọ Àríwá Ìlà-Oòrùn sọ fún Tinubu

Àwọn ọdọ láti agbègbè Àríwá Ìlà-Oòrùn orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti sọ pé ìpinnu Ààrẹ Bola Tinubu láti yọ àwọn olórí ológun kúrò nìpò jẹ́ ìgbésẹ̀ tó dára, ṣùgbọ́n kò tó láti dá àìlera ààbò orílẹ̀-èdè dúró. Àwọn ọdọ náà, lábẹ́ àjọ Coalition of Northeast Youth Groups (CNYG), ní ìpade kan ní Maiduguri, pè fún àtúnṣe pátápátá nínú ètò ààbò orílẹ̀-èdè.

Olùsọ̀rọ̀ àjọ náà, Abubakar Maina, sọ pé ìṣòro tó ń fà ààbò kúrò ní ilẹ̀ Nàìjíríà kì í ṣe àwọn olórí ológun nìkan, ṣùgbọ́n àwọn ètò àtijọ́, àìpín ìmọ̀ olùtẹ́tisi, àti àìtọ́jú fún àwọn ọmọ ogun tó wà ní ipò ogun. Ó ní, “A ti pàdánù ọ̀pọ̀ ẹ̀mí nítorí Boko Haram àti àwọn ajinigbé. Ìyípadà àwọn olórí jẹ́ ohun rere, ṣùgbọ́n a nílò àtúnṣe tó jinlẹ̀ jù bẹ́ẹ̀ lọ.”

Àwọn ọdọ náà tún pè fún fífi àwọn ará agbègbè wọlé sí iṣẹ́ ààbò, àjọṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn olórí ìbílẹ̀, àti ìmúlò àgbáyé láàrin ọmọ ogun, ọlọ́pàá àti àwọn ẹ̀ka amòye àbá ìmọ̀. Wọ́n tún ní kí ìjọba ṣe àfikún sí àwọn ètò ìdàgbàsókè awujọ àti iṣẹ́ fún ọdọ, láti dín ìdíjẹ àti ìjẹ̀pàjẹ̀ kù.

Maina parí nípa pé Ààrẹ Tinubu gbọ́dọ̀ fi hàn pé ìpinnu yìí kì í ṣe ọ̀rọ̀ ìṣèlú nìkan, ṣùgbọ́n ìgbésẹ̀ gidi láti dá ìpànìyàn àti ìjẹ̀yà dúró ní àgbègbè náà.



Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.