Ọmọ-ogun Omi Nàìjíríà Ṣe Ìlérí Láti Lágbára Ààbò Orílẹ̀-èdè, Kópa Lórí Jíjẹ́ Kòkòrò Àtọ́jú Èpo Pẹ̀lú Amúlétutù AI

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |
Nigeria TV Info – Ìròyìn Ààbò Orílẹ̀-èdè

Olórí Ọmọ-ogun Omi Abbas Ṣe Ìlérí Láti Mú Ààbò Orílẹ̀-èdè Lágbára Nípasẹ̀ Ìfowósowọ́pọ̀

Makurdi, Ìpínlẹ̀ Benue – Bí Nàìjíríà ṣe ń dojú kọ̀ ìṣòro ààbò lọ́pọ̀lọpọ̀, Olórí Ọmọ-ogun Omi orílẹ̀-èdè, Vice Admiral Idi Abbas, ti sọ pé Ọmọ-ogun Omi ti gbé ìgbésẹ̀ tó lágbára láti dáàbò bo ààlà orílẹ̀-èdè náà.

Ní ọ̀jọ́ Tuesday, nígbà àbẹ̀wò rẹ̀ sí ilé-iṣẹ́ àṣẹ Ọmọ-ogun Omi tó ṣe pàtàkì (SOC) tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ Odò Benue ní agbègbè North Bank, Makurdi, Vice Admiral Abbas sọ pé ó ṣe pàtàkì kí gbogbo ènìyàn kópa pẹ̀lú nínú ìdábò bo orílẹ̀-èdè.

Ó ní ìṣàkóso rẹ̀ yóò fojúkan ìfowósowọ́pọ̀ pẹ̀lú àwọn agbára ààbò mìíràn àti àwọn olùnífọkànsìn àwùjọ láti mú ààbò orílẹ̀-èdè dára sí i.

“Ọmọ-ogun omi yóò ṣe ohun tó pọ̀ jùlọ láti dáàbò bo orílẹ̀-èdè yìí,” ni Abbas sọ. “Kì í ṣe pé àwa nìkan ni, ṣùgbọ́n nítorí pé ohun tí a ń ṣe jẹ́ ohun tí gbogbo àwùjọ gbọ́dọ̀ kópa nínú.”

Olórí Ọmọ-ogun Omi náà, tí àwọn ọ̀gá àgbà àti aṣojú àwọn ilé iṣẹ́ ààbò mìíràn tẹ̀lé, tún fi ìlérí rẹ̀ hàn pé yóò máa ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú gbogbo agbára ààbò, ó sọ pé ìṣọ̀kan láàárín àwọn ọmọ-ogun àti àwọn aráàlú ṣe pàtàkì fún àlàáfíà àti ìdàgbàsókè.

“Gẹ́gẹ́ bí ẹ ṣe rí, mo wà pẹ̀lú àwọn ọ̀rẹ́ mi láti àwọn iṣẹ́ ààbò mìíràn. Èyí ni ohun tí mo fẹ́ ṣe — láti ṣiṣẹ́ pọ̀ pẹ̀lú gbogbo ènìyàn. Gbogbo ènìyàn ṣe pàtàkì, gbogbo ènìyàn sì ní kópa láti jẹ́ kí orílẹ̀-èdè yìí dára àti tobi jù lọ,” ni ó fi kún un.

Ìbẹ̀wò Vice Admiral Abbas sí ilé-iṣẹ́ àṣẹ SOC jẹ́ apá kan nínú àkúnya ìsapá láti mú ìmúríṣíṣẹ́ iṣẹ́ dára àti láti ṣàgbéyẹ̀wọ̀ ìfowósowọ́pọ̀ láti koju àwọn ìpẹ̀yà ààbò tó ń dide káàkiri Nàìjíríà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.