Nigeria TV Info
Gba agbẹjọro tí wọ́n ji ní Kogi, Ẹgbẹ́ NBA ké gbajúmọ̀ ìjọba àpapọ̀
Ẹgbẹ́ agbẹjọro ilẹ̀ Nàìjíríà (NBA) ti kéde ìkìlọ̀ sí ìjọba àpapọ̀ àti àwọn agbofinró láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú kíákíá láti gba agbẹjọro kan tí wọ́n ji lọ nípínlẹ̀ Kogi. Wọ́n sọ pé àwọn olè oníburúku dá a lóró lójú ọ̀nà nígbà tó ń padà láti ilé-ẹjọ́.
Ààrẹ NBA, Yakubu Maikyau, sọ ìfarahàn rẹ̀ pé ìṣẹ̀lẹ̀ náà jẹ́ àmì pé àìlera ààbò ń pọ̀ sí i ní orílẹ̀-èdè. Ó ké gbajúmọ̀ ìjọba pé kí wọ́n ṣiṣẹ́ kíákíá láti gba a padà, kí wọ́n sì mú àwọn tó ṣe ètò burúkú náà jẹ̀bi.
Ẹgbẹ́ NBA tún rọ pé kí ìjọba àti agbofinró mú eto ààbò tó péye kalẹ̀ láti dáàbò bo gbogbo aráàlú, pàápàá jùlọ àwọn agbẹjọro tó ń rin irinàjò lọ́pọ̀ ìgbà láti ṣiṣẹ́ ní ilé-ẹjọ́.
Àwọn ará Kogi sì ti ń sọ ìbànújẹ pé ìjìyà ìpàniláyà àti ìjíya ìjẹwọ́-ọmọnìyàn ń pọ̀ sí i, wọ́n ń pè fún ìtẹ̀síwájú ìjọba apapọ àti ìjọba ìpínlẹ̀ fún ìrànwọ́ àtẹ̀yìnwá.
Àwọn àsọyé