Nigeria TV Info
Ìpaniyàn Àwọn Kristẹni: Ìjọba Apapọ kọ́ ìpè U.S. Ṣeneto, CAN sì fara mọ́ ìbànújẹ rẹ̀
Ìròyìn Aláyẹ:
Ìjọba Apapọ ti kọ́ àlàyé tí ọ̀kan lára àwọn Ṣeneto ilẹ̀ Amẹ́ríkà sọ pé a ń pa àwọn Kristẹni ní Nàìjíríà lábẹ́ àìmọ̀ye ìdájọ́ ìjọba. Ìjọba sọ pé àròsọ náà jẹ́ èké àti pé kò dá lórí òtítọ́, tí wọ́n sì fi kún un pé àwọn agbofinró ń ṣiṣẹ́ láti dènà gbogbo irú ìwà ipá, láìyé kó ní í ṣe pẹ̀lú ẹ̀sìn tàbí ẹ̀yà kankan.
Ṣùgbọ́n, Ẹgbẹ́ Àwọn Kristẹni Nàìjíríà (CAN) gba òǹrò Ṣeneto Amẹ́ríkà náà láti jẹ́ òtítọ́, wọ́n sì sọ pé ohun tí àgbáyé ń sọ dá lórí irírí gidi àwọn Kristẹni ní orílẹ̀-èdè náà. CAN pe ìjọba láti dojú kọ ìdí gidi àwọn ìkolẹ̀ ẹ̀sìn dipo kí wọ́n máa sẹ́.
Ìjọba sọ pé ọ̀pọ̀ ìṣẹ̀lẹ̀ ní àríwá àti àárín Gbùngbùn Nàìjíríà jẹ́ iṣẹ́ àwọn agbèsè àti àgbàró, kì í ṣe ti ẹ̀sìn. Ṣùgbọ́n CAN dáhùn pé ìwà ipá tó dá lórí ẹ̀sìn ń pọ̀ sí i lójoojúmọ́, ó sì nílò ìfọkànsìn pátápátá.
Àwọn amòye sọ pé ariyanjiyan yìí lè mú ìbáṣepọ̀ àtàwọn ìbánisọ̀rọ̀ àdájọ́ pọ̀ ní àárín Nàìjíríà àti Amẹ́ríkà.
Àwọn àsọyé