Nigeria TV Info
Ìjọba Àpapọ̀ ti Nàìjíríà ti kede pé ó ti gba owó tó tó ₦600 bilionu gẹ́gẹ́ bí Owó VAT látọ̀dọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ orí ayélujára bíi Facebook, Google, Netflix, àti àwọn mìíràn.
Gẹ́gẹ́ bíi àlàyé láti ọ̀dọ̀ FIRS (Federal Inland Revenue Service), owó yìí wáyé lẹ́yìn fífi ìlànà Significant Economic Presence (SEP) ṣiṣẹ́, tó jẹ́ kí gbogbo ilé iṣẹ́ àjèjì tó ń fún àwọn ará Nàìjíríà ní iṣẹ́ ori ayélujára san VAT.
Ìjọba sọ pé àkọsílẹ̀ owó yìí yóò jẹ́ kí wọ́n lè ṣe àfikún sí ẹ̀kọ́, ìlera àti amáyédẹrùn, pẹ̀lú pínpín owó náà fún gbogbo ìpínlẹ̀ ní orílẹ̀-èdè.
Àwọn amòfin àti akówe ọrọ̀ ajé sọ pé ìgbésẹ̀ yìí fìdí múlẹ̀ pé Nàìjíríà ti mú àkóso tó bá àgbáyé mu nípa ìsan owó-ori lórí iṣẹ́ ayélujára, bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn aráàlú lè rí i pé àwọn ilé iṣẹ́ lè gbé owó VAT yìí kúrò lórí ara wọn sórí oníbàárà.
Ìjọba sì tún dá àwọn ará Nàìjíríà lójú pé ètò owó-ori tuntun yìí kò ní dá àgbègbè iṣẹ́ oníṣòwò ayélujára dúró, ṣùgbọ́n yóò ràn lọ́́wọ́ láti mú àkóso ìsúná pọ̀ sí
Àwọn àsọyé