Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta sanar da cewa ta tara kusan ₦600 biliyan daga harajin VAT da ake karɓa daga manyan kamfanonin intanet na ƙasashen waje irin su Facebook, Google, Netflix da sauransu.

Rukuni: Tattalin arziki |

Nigeria TV Info 

Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta sanar da cewa ta tara kusan ₦600 biliyan daga harajin VAT da ake karɓa daga manyan kamfanonin intanet na ƙasashen waje irin su Facebook, Google, Netflix da sauransu.

Hukumar tara haraji ta ƙasa (FIRS) ta bayyana cewa an samu wannan kudin ne bayan aiwatar da dokar Significant Economic Presence (SEP), wadda ta wajabta wa kamfanonin waje da ke ba ‘yan Najeriya sabis ta yanar gizo su biya VAT.

Gwamnati ta ce kudaden za su taimaka wajen gina makarantu, asibitoci da hanyoyin sufuri, tare da raba wani kaso ga jihohi domin bunƙasa tattalin arziki a matakai daban-daban.

Masana tattalin arziki sun ce wannan mataki ya nuna cewa Najeriya na bin sahun ƙasashen duniya wajen tara haraji daga kasuwancin dijital. Sai dai wasu sun nuna damuwa cewa farashin sabis na iya ƙaruwa ga masu amfani.

Gwamnati ta kuma tabbatar da cewa wannan tsarin ba zai hana ci gaban kasuwancin dijital a Najeriya ba, illa ma zai ƙara karfin kuɗaɗen shiga na ƙasa

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.