CBN Kede Igbesẹ Tó Kàn Fún Àwọn Béènì Márùn-ún Nàìjíríà Tí Kò Tíì Péye Ìlànà Ìfikún Owó Olú

Ẹ̀ka: Ẹ̀kọ̀nọ́mì |

Nigeria TV Info 

CBN Kede Igbesẹ Tó Kàn Fún Àwọn Béènì Márùn-ún Nàìjíríà Tí Kò Tíì Péye Ìlànà Ìfikún Owó Olú

Ilé ìfowópamọ́ àpapọ̀ ilẹ̀ Nàìjíríà, CBN, ti fi dá àwọn aráàlú lójú pé àwọn béènì márùn-ún tí kò tíì lè péye àwọn ìlànà tuntun nípa ìfikún owó olú yóò tẹ̀síwájú nínú iṣẹ́ wọn bí wọ́n ṣe ń ṣiṣẹ́ láti yanju àwọn ìṣòro òfin àti ìṣàkóso tó fa ìdádúró náà.

Gómìnà CBN, Olayemi Cardoso, sọ èyí lẹ́yìn ìpàdé Ìgbìmọ̀ Ìlànà Owó (MPC), níbi tó ti ṣàlàyé pé àwọn béènì náà kò wà nínú ewu ìṣubú, ṣùgbọ́n wọ́n ń koju àwọn ìṣòro tó ní í ṣe pẹ̀lú ìkójọpọ̀ owó olú tuntun.

Gẹ́gẹ́ bí ó ṣe sọ, béènì mẹ́tàlélọ́gbọ̀n ti ṣàṣeyọrí láti péye àwọn ìbéèrè tuntun tí CBN gbé kalẹ̀ láti mú agbára ètò ìfowópamọ́ Nàìjíríà lágbára sí i àti láti ṣètìlẹ́yìn fún ìdàgbàsókè ọrọ̀ ajé orílẹ̀-èdè náà.

Cardoso tún ṣàlàyé pé díẹ̀ nínú àwọn béènì tí ọ̀ràn náà kan ti ní ìṣòro ìtọ́sọ́nà látọ̀dọ̀ àwọn alákóso ṣáájú, ohun tó dín àkókò tí wọ́n ní láti parí ètò ìfikún owó olú wọn kù.

CBN tún rọ àwọn oníbàárà àti àwọn olùdókòwò pé kí wọ́n má ṣe bẹ̀rù, ní fífi dá wọn lójú pé ètò ìfowópamọ́ Nàìjíríà ṣì dúró ṣinṣin àti pé ó lágbára.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.