Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà Gba Mẹ́dàlà 16 ní 2026 African Cycling Championships
Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà ti ṣe àṣeyọrí ńlá ní 2026 African Cycling Championships ní Abuja, níbi tí wọ́n ti gba gbogbo mẹ́dàlà 16. Wọ́n gba wúrà mẹ́sàn-án, fàdákà márùn-ún, àti bàbà méjì.
Ìdíje yìí, tí a ṣe ní Moshood Abiola National Stadium Velodrome, rí àwọn eléré-ìdárayá láti orílẹ̀-èdè Afirika púpọ̀. Ṣùgbọ́n Nàìjíríà ló ṣáájú gbogbo wọn, pẹ̀lú ìṣeré tó lágbára, ìrìn-ajo kẹ̀kẹ́ tó yara, àti agbára ìmúlò ìmọ̀ràn.
Egypt wá lẹ́yìn pẹ̀lú mẹ́dàlà 14, Kenya sì gba ipo kẹta. Ìṣẹ́gun yìí ti jẹ́ kó hàn pé Nàìjíríà ń dàgbà nínú eré kẹ̀kẹ́ ní Afrika.
Àwọn àsọyé