Nigeria TV Info
Pate Ṣàkíyèsí Àfíríkà Lórí Fífọwọ́sọ́wọ́ Ìjàkadi Àrùn Maléria Fún Orílẹ̀-Èdè Òkèèrè
Minísítà Ìlera àti Ìtẹ́lọ́rùn Àwọn Aráàlú, Profesa Muhammad Ali Pate, ti ṣàlàyé ìbànújẹ rẹ̀ sí Àfíríkà lórí ohun tí ó pè ní “fífọwọ́sọ́wọ́” ìjàkadi lòdì sí àrùn maléria fún orílẹ̀-èdè òkèèrè.
Pate tọ́ka sí i pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé Àfíríkà ló ń rú apá tó tóbi jùlọ nínú ẹrù àrùn yìí káàkiri ayé, ìfọkànsìn sí ìrànlọ́wọ́ òkèèrè ni ó tún ń ṣàkóso ìdáhùn àgbègbè náà sí ìṣòro yìí.
Ó ṣàkíyèsí pé bí àwọn orílẹ̀-èdè Àfíríkà kò bá gba ojúṣe pátápátá — nípa owó àti nípa iṣèlú — ìlérí láti parí àrùn maléria ṣáájú ọdún 2030 lè ṣòro láti ṣàṣeyọrí.
Minísítà náà tún fi kún un pé ìtọ́sọ́nà àbínibí, fífi owó sínú ètò ìlera, àti lílo agbára iṣèlú jẹ́ ohun pàtàkì gan-an tí a nílò láti ṣàṣeyọrí nínú ogun àkúnya lòdì sí àrùn yìí.
Àwọn àsọyé