WHO Kilọ Pe Ebola Le N Tàn Ju Awọn Ẹjọ́ Tí A Ti Forúkọ Sílẹ̀ Ní DR Congo

Ẹ̀ka: Ìlera |

Ti a tẹjade: May 19, 2026
Lati ọwọ: Nigeria TV Info
World Health Organization (WHO) ti kilọ pé àrùn Ebola lè ń tàn kọjá iye àwọn ẹni tí a ti forúkọ sí gẹ́gẹ́ bí ẹni tó ní àrùn náà ní Democratic Republic of the Congo, èyí tó ń fa ìbànújẹ pé àrùn náà lè pọ si.
Àwọn òṣìṣẹ́ ìlera sọ pé ó ṣeé ṣe kí àwọn míì tí wọ́n ní àrùn náà kò tíì jẹ́ kí a mọ̀ tàbí pé a kò tíì rí wọn. WHO sọ pé ìṣòro nínú ìròyìn àrùn, ìrìnàjò àwọn ènìyàn, àti àìní ìtọju tó péye lè jẹ́ kí Ebola tàn síi láìsí ìmúlò tó yara.
Àwọn ẹgbẹ́ ìlera ti ń ṣiṣẹ́ takuntakun láti tọpinpin àwọn tó fara kan àrùn náà, kí wọ́n sì mú ìtọju tó yẹ dé bá àwọn aláìsàn. WHO tún gba àwọn aráàlú níyànjú láti tẹ̀lé ìlànà ìlera àti láti jabo àwọn àmì àrùn kíákíá.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.