Nigeria TV Info
Iṣọ́ra Pajawiri Ebola Bẹrẹ ni Lagos, FCT ati Awọn Ipinle Mẹjọ
Àwọn alákóso ilera ní Nàìjíríà ti gbe Lagos, Abuja (FCT) àti àwọn ìpínlẹ̀ mẹjọ sí ìpele ìṣọ́ra pajawiri lẹ́yìn ìbànújẹ nípa ìtànkálẹ̀ arun Ebola ní díẹ̀ lára àwọn orílẹ̀-èdè Afirika. NCDC sọ pé ìgbésẹ̀ yìí jẹ́ ti ìdènà, láti lè rí àrùn náà ní kùtùkùtù kí a sì dènà ìtànkálẹ̀ rẹ̀.
A ṣàlàyé pé kò sí ẹni tí a ti fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ó ní Ebola ní Naijiria títí di asiko yìí, ṣùgbọ́n a ti túbọ̀ mu ìṣọ́ra pọ̀ sí i ní ilé ìwòsàn, ààlà orílẹ̀-èdè àti àwọn pápákọ̀ òfurufú. A tún rọ àwọn ìpínlẹ̀ láti ṣe àfikún ìwádìí àti ìtẹ̀síwájú ìtọ́jú.
Gómìnà àpapọ̀ tún sọ pé àwọn ẹgbẹ́ ìdáhùn pajawiri wà ní imurasilẹ, pẹ̀lú àwọn ilé ìtọ́jú aláìsàn tí a yà sọ́tọ̀ fún ìtọju kánkán.
Àwọn àsọyé