Nigeria TV Info
Àwọn Ẹgbẹ́ Ìṣèlú Ní Nàìjíríà Ti Ṣàìní Ohùn – Utomi
Lagos – Professor Pat Utomi, amòye nípa ọrọ̀ ajé àti ìṣèlú, ti sọ ìbànújẹ rẹ̀ nípa ìpo tí àwọn ẹgbẹ́ ìṣèlú wa ní Nàìjíríà, pé “wọn ti ṣàìní ohùn” tí kò sì ń ṣe aṣojú gidi fún àwọn aráàlú.
Utomi sọ èyí nípò àpéjọ àkọ́kọ́ tó ní ìjíròrò lórí ìṣèlú àti ìṣàkóso, tí ó sì rọ àwọn olùdarí ẹgbẹ́ ìṣèlú pé kí wọ́n tún àtúnṣe ṣe lára àwọn ẹgbẹ́ wọn kí wọ́n lè di pẹpẹ fún ètò àti aṣojú tòótọ́. Ó sọ pé àìní ìṣèlú inú ẹgbẹ́, àìlòye àfojúsùn, àti àìní ìbáṣepọ̀ pẹ̀lú àwọn olùgbé ló fa kí àwọn ẹgbẹ́ ìṣèlú má ṣe ní ipa tó yẹ.
“Nígbà tí ẹgbẹ́ ìṣèlú kò fi àfojúsùn tó kedere hàn, tí àwọn agbára ń ṣàkóso nìkan, wọn ti sọnù ìdánimọ́ wọn. Àwọn ará Nàìjíríà nílò àwọn ẹgbẹ́ tí yóò sọ fún wọn, kì í ṣe láti ní agbára nìkan,” ló sọ.
Ó rọ àwọn olùdarí àti olùṣàkóso pé kí wọ́n fi ìtẹ́lọ́run àti ìdájọ́ òdodo hàn, kí wọ́n fojú kọ àníyàn ara wọn ju ti orílẹ̀-èdè lọ, tí ó sì tún kó àwọn aráàlú ní ìfarapa pẹ̀lú iṣẹ́ ẹgbẹ́ ìṣèlú láti tún ìpèníjà àti ipa ẹgbẹ́ ìṣèlú ṣe.
Àwọn àsọyé