2027: Àwọn Olórí Ẹgbẹ́ Ọ̀tẹ̀dọ̀ Ẹgbẹ́ Kò Fọ̀rọ̀ Jọ Lórí Ìpinnu Látì Yí Àkókò Ìdìbò NASS Padà

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 
2027: Àwọn Olórí Ẹgbẹ́ Ọ̀tẹ̀dọ̀ Ẹgbẹ́ Kò Fọ̀rọ̀ Jọ Lórí Ìpinnu Látì Yí Àkókò Ìdìbò NASS Padà

Àríyànjiyàn ti bẹ̀rẹ̀ láàárín àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú alatako ní Naijíríà nípa ètò láti yí àkókò ìdìbò àwọn aṣòfin padà fún ọdún 2027. Àwọn orísun láti inú ẹgbẹ́ alatako sọ pé àwọn olórí kan fẹ́ kí ìdìbò aṣòfin àti ti Ààrẹ jẹ́ ní ọjọ́ kan fún “ìdí ètò òṣèlú,” ṣùgbọ́n àwọn míì ń sọ pé ètò náà jẹ́ ọ̀nà láti fún ẹgbẹ́ tó wà lórí àga ní ànfààní.

Ilé Ẹ̀ka Ìdìbò (INEC) sọ pé wọ́n ń ronú lori àwọn àbá tó lè jẹ́ kí ìdìbò aṣòfin ṣẹlẹ̀ pẹ̀lú tàbí lẹ́yìn ìdìbò Ààrẹ. Àwọn aṣáájú PDP, Labour Party, àti NNPP sọ pé ìpinnu bẹ́ẹ̀ lè dá àìtẹ́lọ́run bá ìdìbò, dín ìfarahàn àwọn olùdìbò kù, àti fún àwọn tó wà lórí àga ní ànfààní nítorí owó àti agbára.

Ọ̀kan lára àwọn aṣòfin PDP tó bá wa sọ̀rọ̀ ní aṣírí sọ pé “èro yìí jẹ́ ìtan láti kó agbára òṣèlú jọ ní ọwọ́ ẹgbẹ́ kan ṣoṣo.” Ṣùgbọ́n àwọn míì nínú ẹgbẹ́ alatako sọ pé ìdìbò pẹ̀lú yóò dín ináwó kù tí yóò sì mú kí gbogbo nǹkan lọ rọrùn.

Àwọn amòye òṣèlú ti kéde pé ìyapa yìí lè jẹ́ kíkó agbára àwọn alatako dínkù, tí yóò sì jẹ́ kí ẹgbẹ́ tó wà lórí àga ní ìṣàkóso ilé aṣòfin ni ọdún 2027.



Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.