Nigeria TV Info
Gómìnà Kwara pàdé CAN, fi ìjẹ́pàdé ológun sí Eruku lẹ́yìn ìkógun ṣọ́ọ̀ṣì
Gómìnà Ìpínlẹ̀ Kwara, AbdulRahman AbdulRazaq, ti pàdé àwọn olórí Christian Association of Nigeria (CAN) ní Ilorin lẹ́yìn àwọ̀n ọ̀tá kọlu ṣọ́ọ̀ṣì Christ Apostolic Church ní Eruku ní Ekiti LGA, níbi tí wọ́n ti pa ènìyàn méjì àti jí nnkan bí àwọn míì lọ.
Gómìnà náà jẹ́ kó di mímọ̀ pé ológun ti dé ní Eruku láti mú ààbò bọ̀ sẹ́yìn lẹ́yìn tí ìjọba apapọ̀ fọwọ́sowọ́pọ̀ pẹ̀lú ìbéèrè ìjọba ìpínlẹ̀.
Ó sọ pé ó ṣàbẹ̀wò sí Eruku pẹ̀lú Kómísánà Àmọ̀tẹ́kùn, Olùdarí DSS nípínlẹ̀ àti àwọn ọba ìbílẹ̀ láti fún àwọn aráàlú ní ìtùnú àti láti fi hàn pé ìjọba kì í fi wọn sílẹ̀.
Gómìnà náà tún sọ pé àwọn ìmúlò ààbò tuntun ti bẹ̀rẹ̀ sí ní fi agbára lé Kwara South àti North, pàápàá jùlọ ní ilé-ẹ̀kọ́ àti ibi ìjọsìn, pẹ̀lú ìmúlò àyẹ̀wò àgbègbè tó pọ̀ sí i. Ó tún ṣàlàyé pé Ààrẹ orílẹ̀-èdè ti fún ní àwọn ológun tó ju 900 lọ fún ìpinnu ààbò ní Kwara.
Ní ìbámu pẹ̀lú ìpinnu ààbò náà, ìjọba ti pa ilé-ẹ̀kọ́ mọ́ ní Ifelodun, Ekiti, Irepodun, Isin àti Oke-Ero LGAs torí ewu ààbò tó pọ̀ sí i.
AbdulRazaq tún kéde pé ìkógun Eruku àti ìfarapa tó ṣẹlẹ̀ sí àwọn agbe irẹsi ní Bokungi ní Edu LGA jẹ́ ohun tí kò yẹ kó ṣẹlẹ̀ rárá, ó sì bẹ̀bẹ̀ kí a gbàdúrà fún àwọn tí ó kú.
Ó ṣèlérí pé a ó tún ọ̀nà Eruku ṣe àti pé òun tún ti rọ ìjọba apapọ̀ kí wọ́n bẹ̀rẹ̀ ọ̀nà méjì lórí opopona Ilorin-Kabba torí pé ó ṣe pàtàkì fún irin-àjò ní agbègbè Àárín Gbùngbùn.
Àwọn àsọyé