Gómìnà Osun Adeleke Fagilé Ìjọba Pẹ̀lú PDP

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Gómìnà Osun Adeleke Fagilé Ìjọba Pẹ̀lú PDP

Ademola Adeleke, gómìnà Ìpínlẹ̀ Osun, ti kéde pé ó ti fagilé ìjọba rẹ̀ ní Peoples Democratic Party (PDP). Olùsọ̀rọ̀ rẹ̀, Olawale Rasheed, ni ó jẹ́ kó jẹ́ mọ́ nípasẹ̀ àtẹjáde kan ní alẹ́ Mọ́nde.

Lẹ́tà ìfagilé náà, tí ó ní ọjọ́ kẹrin Oṣù kọkànlá, ọdún 2025, ni a rán sí Alákóso PDP fún Ward 2 ní Ede North LGA. Adeleke sọ pé ìṣòro tó wà láàrín olórí PDP ní orílẹ̀-èdè ló jẹ́ kó yá sọ́dọ̀ PDP.

Bó tilẹ̀ jẹ́ pé ó ti kúrò ní PDP, gómìnà náà kò tíì sọ pé irú ìjọba wo ni ó máa darapọ̀ mọ́ lẹ́yìn náà. Àwọn ìròyìn ń sọ pé ó lè fẹ́ tún díẹ̀ ṣíṣe ní ọdún 2026 lábẹ́ àtẹ̀yìnwá ìjọba tuntun.

Ìfagilé rẹ̀ wáyé ní wákàtí díẹ̀ ṣáájú àyẹ̀wò ìdìbò ààrẹ PDP fún gómìnà — èyí tó ti fà àkúnya sí PDP Osun.

Gẹ́gẹ́ bí ọmọ PDP pẹ̀lú ìtàn pípẹ́, Adeleke dúpẹ́ fún àwọn ànfààní tí PDP fún un — láti jẹ́ Sẹ́nétà títí di gómìnà.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.