Tinubu Tun Wọ̀lé Nínú Àríyá Wike–Fubara

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Tinubu Tun Wọ̀lé Nínú Àríyá Wike–Fubara

Ààrẹ Bola Ahmed Tinubu tún ti fi ara rẹ̀ sínú àríyá olóṣèlú tó wà láàárín Minisita FCT, Nyesom Wike, àti Gómìnà Ìpínlẹ̀ Rivers, Siminalayi Fubara, láti gbìmọ̀ sí ìbágbépo àti ìdájọ́ òdodo ní ìpínlẹ̀ náà.

Àwọn orísun lórí ààrẹ sọ pé Tinubu ti pàdé àwọn olóṣèlú pataki láti Rivers láti dènà ìbànújẹ tó lè bà ìṣàkóso ìpínlẹ̀ jẹ́. Àríyá yìí bẹ̀rẹ̀ láti inú ìjà lórí àṣẹ àti ìbáṣepọ̀ olóṣèlú, tó ti dá Ilé Asòfin Ìpínlẹ̀ Rivers sílẹ̀.

Ààrẹ ròyìn pé kí àwọn ẹgbẹ́ méjèèjì má ṣe ohun tó lè dá ààbò àti ìṣàkóso ilẹ̀ nílẹ̀ rú, tó sì ṣe àfihàn pàtàkì ìbáṣepọ̀ àti tẹ̀síwájú lórí òfin. Àwọn olóṣèlú sọ pé ìwọ̀ntúnwọ̀nsì Tinubu lè dá àríyá náà dúró.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.