Fidio Boko Haram Tí ń Tan Kálẹ̀ Ní Woro Fún Àwùjọ Ṣíṣe Àníyàn Lórí Àwọn Èèyàn Tí Wọn Ti Sá

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Fidio Boko Haram Tí ń Tan Kálẹ̀ Ní Woro Fún Àwùjọ Ṣíṣe Àníyàn Lórí Àwọn Èèyàn Tí Wọn Ti Sá

Fidio kan tó ń tan kálẹ̀ lórí ìkànnì àwùjọ, tí ó ń ṣàfihàn àwọn obìnrin àti àwọn ọmọ tí a ti sá, ti mú ìbànújẹ àti àníyàn bá àwọn ará Woro ní Ilẹ̀ Kwara, ní agbègbè ìjọba ìbílẹ̀ Kaiama.

Nínú fidio náà, àwọn tí a ti sá mẹ́rìndínlógún (176) – púpọ̀ jùlọ ni àwọn obìnrin, àwọn ọmọ àti obìnrin tó ní ọmọ – wà ní líne tàbí jókòó, ní abẹ́ ìbámu àwọn ọmọ ogun tó ní ọ̀fà tí a fi ń ṣàṣàyè pé àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Boko Haram ni. Ọ̀kan lára wọn béèrè àwọn tí a ti sá ní èdè Hausa nípa ibi tí wọ́n ti gba wọn, àwọn obìnrin mẹ́ta sì sọ pé wọ́n ti gba wọn ní Woro.

Ẹgbẹ́ náà tún kọ̀ gómìnà ìpínlẹ̀ Kwara lẹ́bi pé wọ́n dín ìyẹn àdádó àwọn tí a ti sá kù, tí wọ́n ní gidi rẹ̀ pọ̀ ju ohun tí ìjọba sọ lọ, tí ìjọba sọ pé 20–30 ni wọ́n ti gba.

Àwọn alákóso àti àwọn ológun ń ṣe àyẹ̀wò fidio náà láti mọ ẹni tí a ti sá àti láti ṣe ìtòlẹ́sẹẹsẹ ìgbàlà wọn. Alákóso Ìbánisọ̀rọ̀ ìpínlẹ̀ Kwara sọ pé àwọn alákóso ń ṣiṣẹ́ láti rí i pé gbogbo ènìyàn tí ìṣẹ̀lẹ̀ bá kan padà láìsí ìṣòro, tí wọ́n sì ń bẹ àwọn aráàlú pé kí wọ́n má bà á lọ́kàn nítorí ìbànújẹ tó wà.

Fidio náà farahàn lẹ́yìn ìṣẹ̀lẹ̀ tí wọ́n ṣe ní Woro àti àwọn ìlú Nuku ní ọjọ́ 3–4 Oṣù Kejìlá, tí ó ṣàkóbá ìyè àwọn ènìyàn àti ilé tí ó rú.

Ìbànújẹ ń bá àwọn ìdílé lọ nítorí pé wọ́n ń dúró de ìròyìn nípa àwọn olùfẹ́ wọn, tí àwọn ológun sì ń ṣe àkóso pọ̀ láti dènà àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ ìfipáṣẹ̀ àti ìṣẹ̀lẹ̀ ìbànújẹ sílẹ̀ ní Kwara.

Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.