Nigeria TV Info
Naijiria Yóò Borí Aìlera Ààbò – Akpabio Ṣe Àfihàn Ìrètí Sí Àwọn Ará Orílẹ̀-èdè Ní Àkókò Easter
Alákóso Majẹmu Àṣòfin Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Godswill Akpabio, ti fi ìdánilójú hàn pé Nàìjíríà yóò borí ìṣòro ààbò tí ń koju orílẹ̀-èdè náà, ó sì rọ àwọn aráàlú pé kí wọ́n má bà a nínú ìrètí.
Nínú ìkíni rẹ̀ fún ayẹyẹ Easter, Akpabio sọ pé àsìkò yìí jẹ́ àmì ìrúbọ, ìtúnjí ayé tuntun àti ìṣẹ́gun lẹ́yìn ìpọnjú. Ó tẹnumọ̀ pé gẹ́gẹ́ bí Easter ṣe ṣàfihàn ìṣẹ́gun lẹ́yìn ìṣòro, bẹ́ẹ̀ ni Nàìjíríà náà yóò borí ìṣòro ààbò rẹ̀.
Ó jẹ́wọ́ pé ọ̀pọ̀ aráàlú ń dojukọ ìpẹ̀yà gẹ́gẹ́ bí ìjìyà àwọn agbégilodo, jíjẹ ènìyàn gbà, àti ìjàmbá agbègbè, ṣùgbọ́n ó ní ìjọba pẹ̀lú àwọn alábojútó ààbò ń ṣiṣẹ́ takuntakun láti mú àlàáfíà padà.
Akpabio tún pe fún ìṣọ̀kan láàárín ìjọba àti àwọn aráàlú, ó sọ pé ìṣòro ààbò jẹ́ ojúṣe gbogbo ènìyàn. Ó bẹ̀bẹ̀ pé kí àwọn aráàlú máa pèsè ìròyìn tó péye fún àwọn agbofinro.
Ó tún rọ àwọn olóṣèlú àti àwọn alákóso míì pé kí wọ́n ṣiṣẹ́ pọ̀ fún ìdàgbàsókè orílẹ̀-èdè, ní fífi hàn pé àlàáfíà pípẹ́ máa wáyé pẹ̀lú ìbáṣepọ̀ àti òdodo.
Ní ìparí, ó gba àwọn ará Nàìjíríà níyànjú láti lo àkókò Easter yìí láti gbàdúrà fún orílẹ̀-èdè àti àwọn alábojútó ààbò.
Àwọn àsọyé