Nigeria TV Info
Obi ati Kwankwaso Darapọ mọ́ NDC Ní Ifowosi
Olùdíje ààrẹ tẹ́lẹ̀, Peter Obi àti Rabiu Musa Kwankwaso, ti darapọ mọ́ ẹgbẹ́ osèlú Nigeria Democratic Congress (NDC) ní ifowosi, ohun tí ọ̀pọ̀ ènìyàn ń wo gẹ́gẹ́ bí ìyípadà ńlá nínú osèlú Naijiria ṣáájú ìdìbò ọdún 2027.
Àwọn olórí ẹgbẹ́ náà gba àwọn olóṣèlú méjèèjì ní Abuja ní ọjọ́ Àìkú. Lara àwọn tó wà níbi ìpàdé náà ni gomina Bayelsa tẹ́lẹ̀, Seriake Dickson, àti alága orílẹ̀-èdè ẹgbẹ́ NDC, Senator Cleopas Moses Zuwoghe.
Ìròyìn fi hàn pé ìṣòro inú ẹgbẹ́ ADC àti àríyànjiyàn olórí ló mú kí Obi àti Kwankwaso pinnu láti fi ẹgbẹ́ wọn sílẹ̀ kí wọ́n darapọ mọ́ NDC.
Nígbà tó ń sọ̀rọ̀ lẹ́yìn ìpàdé náà, Kwankwaso rọ àwọn ọmọ Naijiria láti ṣe atilẹyin fún NDC, nígbà tí àwọn olórí ẹgbẹ́ náà sọ pé dídarapọ̀ Obi àti Kwankwaso yóò fún ẹgbẹ́ náà ní agbára tuntun ṣáájú ìdìbò 2027.
Ọ̀pọ̀ àwọn amòye osèlú gbà pé ìgbésẹ̀ yìí lè yí ìṣèlú alatako padà ní Naijiria, pàápàá bí Obi ṣe ní atilẹyin ọdọ púpọ̀, tí Kwankwaso sì ní agbára ní àríwá ilẹ̀ náà.
Àwọn àsọyé