Nigeria TV Info
Olórí Whip Alagba atijọ ati àwọn mìíràn kọ ADC, darapọ mọ NDC ní Edo
Ní Ìpínlẹ̀ Edo, ìṣẹ̀lẹ̀ ìyípadà òṣèlú tuntun ti ṣẹlẹ̀ gẹ́gẹ́ bí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ pataki ti ẹgbẹ́ African Democratic Congress (ADC), pẹ̀lú Olórí Whip Alagba atijọ, ṣe kúrò nínú ẹgbẹ́ náà, wọ́n sì darapọ mọ Nigeria Democratic Congress (NDC).
Àwọn tí wọ́n fi ADC sílẹ̀ sọ pé ìjàkúlẹ̀ inú ẹgbẹ́, aìní ìṣètò tó péye, àti ìṣòro ìṣàkóso ló fa ìpinnu wọn. Wọ́n fi kún un pé NDC jẹ́ ẹgbẹ́ tí ó ní ìtòlẹ́sẹẹsẹ tó dára àti àlàáfíà tó pọ̀ sí i.
Olórí Whip atijọ náà sọ pé ADC ní Edo ti di ẹgbẹ́ tí kò ní ìṣọ̀kan mọ́, nítorí pé a máa ń ṣe ìpinnu láì kan gbogbo ọmọ ẹgbẹ́. Ó tún sọ pé ọ̀pọ̀ ọmọ ẹgbẹ́ ti padà sẹ́yìn nítorí àìní ìgbọ́kànlé.
ADC sì sọ pé wọn ń ṣiṣẹ́ lórí àtúnṣe inú ẹgbẹ́ wọn fún ìdìbò tó ń bọ̀.
Àwọn àsọyé