Ilé-ẹjọ́ Fọwọ́sí Ìtọju Ògùn Fún El-Rufai Nígbà Tó Wà Ní Àtìmọ́lé

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Ilé-ẹjọ́ Fọwọ́sí Ìtọju Ògùn Fún El-Rufai Nígbà Tó Wà Ní Àtìmọ́lé

Ilé-ẹjọ́ gíga kan ti fọwọ́sí ìbéèrè tí agbẹjọ́rò ṣáájú Gomina ìpínlẹ̀ Kaduna, Nasir El-Rufai, fi sílẹ̀ pé kí ó máa rí ìtọju ìlera gba nígbà tí ó wà ní àtìmọ́lé.

Agbẹjọ́rò rẹ̀ sọ fún ilé-ẹjọ́ pé ìlera El-Rufai nílò ìtọju pàtàkì tí a kò lè rí dáadáa níbi tí wọ́n ti ń pa á mọ́. Nítorí náà, wọ́n bẹ̀ ilé-ẹjọ́ pé kí ó gba a láyè láti lọ sí ilé ìwòsàn pẹ̀lú àbójútó ọlọ́pàá.

Ẹgbẹ́ ìjọba tí ń gbé ẹjọ́ náà kò tako ìbéèrè náà pátápátá, ṣùgbọ́n wọ́n ní kí gbogbo ìrìnàjò ìtọju wà lábẹ́ àbójútó gíga láti dènà ìfarapa tàbí ìdíwọ́ ìwádìí tó ń lọ lọ́wọ́.

Alákóso ilé-ẹjọ́, lẹ́yìn tí ó ṣe àyẹ̀wò ìròyìn dókítà àti ẹ̀rí méjèèjì, pinnu pé ẹ̀tọ́ ìlera jẹ́ ohun pàtàkì tí kò gbọ́dọ̀ jẹ́ kó sọnù, kódà fún ẹni tó wà ní àtìmọ́lé.

Ìdájọ́ yìí ti fa àríyànjiyàn lórílẹ̀-èdè, pẹ̀lú àwọn kan tó ń fi ìdájọ́ náà gbé ga, nígbà tí àwọn mìíràn ń sọ pé ó lè yọrí sí ìfọwọ́sí pàtàkì fún àwọn ẹni olókìkí.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.