Nigeria TV Info
2027: Kootu Paṣẹ Fun INEC Lati Tun Wo Eto Akoko Idibo Nitori Ẹjọ Tó Wà Níwájú Ẹjọ́ Gíga
Ilé ẹjọ́ Federal High Court tó wà ní Abuja ti paṣẹ fún Independent National Electoral Commission (INEC) láti tún wo àwọn apá kan nínú eto akoko ìdìbò ọdún 2027 lẹ́yìn ẹjọ́ tó ń lọ lọwọ lori eto ìdìbò náà.
Àwọn tó fi ẹjọ́ náà sílẹ̀, tí wọ́n ní àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú àti àwọn ẹgbẹ́ alágbàájọ araalu, sọ pé àwọn ọjọ́ tí INEC ṣètò lè dá àwọn olóṣèlú àti àwọn oludije kan dúró láti kópa dáadáa nínú ìdìbò.
Kootu sọ pé ó ṣe pàtàkì kí ìdájọ́ ododo àti ìṣọ̀kan wà nínú gbogbo ìmúríyá fún ìdìbò gbogbogbo ọdún 2027, pàápàá jùlọ lori ìdìbò abẹ́lé ẹgbẹ́ òṣèlú, ayípadà orúkọ oludije àti ìforúkọsílẹ̀ àwọn olùdìbò.
Àwọn agbẹjọ́rò INEC dáàbò bo eto akoko náà, wọ́n sọ pé a ṣe é láti jẹ́ kí ìgbìmọ̀ náà lè mura dáadáa fún ìdìbò gẹ́gẹ́ bí òfin ṣe fẹ́. Wọ́n tún ṣèlérí pé INEC máa ṣe àyẹ̀wò ìpinnu kootu náà kí wọ́n sì tẹ̀lé gbogbo ìlànà òfin tó yẹ.
Àwọn amòye òṣèlú sọ pé ìpinnu yìí lè ní ipa lórí ìmúríyá àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú bí wọ́n ṣe ń pèsè fún ìdìbò ọdún 2027.
A ti sun ẹjọ́ náà sí ọjọ́ míì fún ìtẹ̀síwájú ìgbọ́ran.
Àwọn àsọyé