Nigeria TV Info Misis Tinubu Fi Naira Milionu 100 Fun Agbara Iṣowo Awọn Obinrin 2,000 Ni Ekiti
Aya Aarẹ Orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Oluremi Tinubu, ti pín owó ìrànlọ́wọ́ tó tó Naira milionu 100 fún àwọn obìnrin 2,000 ní Ekiti State láti ṣe agbega iṣẹ́ ọwọ́ àti ọjà wọn.
Níbi àpéjọ àwọn obìnrin kan ní Ado-Ekiti, Misis Tinubu sọ pé ọkọọkan àwọn obìnrin tó yàn fún ètò náà yóò gba N50,000 gẹ́gẹ́ bí ìrànlọ́wọ́ láti fi túbọ̀ gbooro iṣẹ́ wọn. Ó ṣàlàyé pé owó náà kì í ṣe awin, bí kò ṣe ìtìlẹ́yìn taara láti mú kí àwọn obìnrin lè ní agbára ọrọ̀ ajé tó dára síi.
Ní àkókò ìbẹ̀wò náà, ó tún ṣí ilé-iṣẹ́ Ẹ̀rọ Ìbánisọ̀rọ̀ àti Ìmọ̀ Ẹ̀rọ (ICT Centre) tuntun kan sílẹ̀ ní Ekiti State University lábẹ́ ètò Renewed Hope Initiative rẹ̀, láti jẹ́ kí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ ní ànfààní ẹ̀kọ́ oníṣe-ẹ̀rọ tó dára jùlọ.
Gómìnà Biodun Oyebanji àti aya rẹ̀ dúpẹ́ lọwọ Misis Tinubu fún ìtìlẹ́yìn náà, wọ́n sì sọ pé ètò náà yóò ran ẹgbẹẹgbẹ̀rún àwọn obìnrin lọwọ láti mú ọrọ̀ ajé ìdílé wọn lágbára.
Ètò ìrànlọ́wọ́ yìí jẹ́ apá kan nínú ìsapá Renewed Hope Initiative láti gbé àwọn obìnrin sókè nípa ọrọ̀ ajé, dín ìṣòro òṣì kù, àti láti fún àwọn ẹgbẹ́ aláìlera ní ànfààní láti dara síi ní gbogbo agbègbè Nàìjíríà.
Àwọn àsọyé