Nigeria TV Info
Idarudapọ Lẹ́yìn Ìdìbò Ìbẹ̀rẹ̀ Ilé Ìṣèlú ń Búburú sí i Bí Independent National Electoral Commission (INEC) Ṣe Tó Ojó Ìkẹyìn Fún Fífiranṣẹ Orúkọ Àwọn Olùdíje
Idarudapọ tó tẹ̀lé ìdìbò ìbẹ̀rẹ̀ (primaries) nínú àwọn ẹgbẹ́ olóṣèlú oríṣìíríṣìí ń pọ̀ si i ní Nàìjíríà, bí Independent National Electoral Commission (INEC) ṣe fi ìpinnu ọjọ́ ìkẹyìn hàn fún fífiranṣẹ orúkọ àwọn olùdíje fún ìdìbò tó ń bọ̀.
Àwọn ìròyìn fi hàn pé ọ̀pọ̀ ẹgbẹ́ olóṣèlú ń dojú kọ ìṣòro láti parí ìdìbò inú ilé wọn àti láti yanjú àríyànjiyàn tó wáyé láàrín àwọn ẹgbẹ́ inú wọn. Àwọn kan ti lọ sí ilé ẹjọ́ nítorí ìjàmbá tó wà lórí àbájáde ìdìbò ìbẹ̀rẹ̀.
Independent National Electoral Commission (INEC) ti sọ kedere pé ọjọ́ ìkẹyìn náà kò ní yí padà, ó sì kìlọ̀ pé ẹgbẹ́ kankan tí kò bá fi gbogbo àkọsílẹ̀ wọlé lórí àkókò lè padanu ànfààní láti kópa nínú ìdìbò.
Ìṣòro inú ilé nínú APC àti PDP ti túbọ̀ lágbára sí i, pẹ̀lú àwọn olùdíje tó ń lọ sí ilé ẹjọ́ láti gba ẹ̀tọ́ wọn.
Àwọn amòye òṣèlú sọ pé ìṣòro yìí lè dín ìgbàgbọ́ àwọn aráàlú kù nínú ètò ìdìbò bí a kò bá yanjú rẹ̀ kíákíá.
Àwọn àsọyé