Gbajabiamila Ya Ƙunshi Tsoffin ‘Yan Majalisa Don Wa’adi Na Biyu Na Tinubu

Rukuni: Bayani na sabis |
Nigeria TV Info – Taron neman wa’adin biyu na Shugaba Bola Tinubu a shekarar 2027 ya samu babban ƙarfafawa a ranar Asabar, lokacin da Shugabansa na Ma’aikata kuma tsohon Kakakin Majalisar Wakilai, Rt. Hon. Femi Gbajabiamila, ya tara goyon baya daga Kaukasan Kudancin Ƙungiyar Tsofaffin ‘Yan Majalisar Dokokin Tarayyar Najeriya.

A wajen taron, Kaukasan Kudancin Ƙungiyar – wanda ya ƙunshi tsoffin kakakai da manyan jami’an Majalisar Wakilai daga yankunan Kudu maso Yamma, Kudu maso Kudu da Kudu maso Gabas – sun amince da Tinubu a matsayin ɗan takarar shugaban ƙasa guda ɗaya na su domin zaɓen 2027.

Taron, wanda Gbajabiamila ya shirya a Cibiyar Al’adu ta Yuni 12, Abeokuta, Jihar Ogun, tsohon Shugaban Majalisar Dattawa, Sanata Ken Nnamani ne ya jagoranta.

Haka kuma, wasu mambobin Kaukasan Arewa na tsoffin ‘yan majalisar, ciki har da tsohon Kakakin Majalisar Wakilai, Rt. Hon. Yakubu Dogara, sun halarta – alamar goyon bayan da ya wuce kudu domin burin sake zaɓar Tinubu.

Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.