Nigeria TV Info – Ìpàdé ìfìwérànṣẹ̀ fún ìfẹ́ àtúnṣe aṣìkò kejì fún Ààrẹ Bola Tinubu ní ọdún 2027 gba agbára púpọ̀ lọ́jọ́ Àbámẹ́ta, nígbà tí Olórí Ọ́fíìsì rẹ̀ àti Àwọn Tó jẹ́ Tí Káànsílì Ilé aṣòfin aṣáájú ilé aṣòfin, Rt. Hon. Femi Gbajabiamila, kó àtìlẹ́yìn jọ láti ọ̀dọ̀ Àgbẹ̀gbẹ́ Gúúsù Ìpàdé Àwọn Àṣáájú Ilé Aṣòfin Àpapọ̀ Nàìjíríà.
Níbi ìpàdé náà, Àgbẹ̀gbẹ́ Gúúsù Ìpàdé – tí ó ní àwọn aṣáájú àtijọ́ àti àwọn olórí ilé aṣòfin láti àwọn ẹkún Gúúsù Ìwọ̀ Oòrùn, Gúúsù Gúúsù, àti Gúúsù Ìlà Oòrùn – fọwọ́sowọpọ̀ pé Tinubu ni yóò jẹ́ àṣeyọrí ọmọ-ẹ̀yà wọn gẹ́gẹ́ bí olùdíje ààrẹ ṣoṣo fún ìdìbò ọdún 2027.
Ìpàdé náà, tí Gbajabiamila dá sílẹ̀ ní Ilé Aṣà June 12, Abeokuta, Ìpínlẹ̀ Ogun, ni Tí Ṣáájú Ààrẹ Ilé Ìgbìmọ̀ Aṣòfin Àgbà, Sínétọ̀ Ken Nnamani darí.
Bákan náà, àwọn ọmọ Àgbẹ̀gbẹ́ Àríwá lára àwọn aṣòfin àtijọ́, pẹ̀lú Tí Ṣáájú Káká Ilé Aṣòfin, Rt. Hon. Yakubu Dogara, wà níbẹ̀ – àmì àtìlẹ́yìn tó kọjá gúúsù fún àfojúsùn ìdìbò kejì Tinubu.
Àwọn àsọyé