Zanga-Zangar Abuja: Kotu ta tura Lauyan Kanu, ɗan uwansa da wasu goma sha ɗaya gidan yari

Rukuni: Bayani na sabis |

Nigeria TV Info 
Zanga-Zangar Abuja: Kotu ta tura Lauyan Kanu, ɗan uwansa da wasu goma sha ɗaya gidan yari

Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta umarci a tura lauya Ifeanyi Ejiofor, wanda ke kare shugaban IPOB Nnamdi Kanu, tare da ɗan uwansa da wasu mutane goma sha ɗaya zuwa gidan gyaran hali, bisa zargin shiga zanga-zangar da ta shafi ƙungiyar IPOB a Abuja.

An gurfanar da su ne bisa tuhuma da suka haɗa da taruwar doka ba tare da izini ba, tayar da hankali, da kuma tunzura jama’a bayan zanga-zangar #FreeNnamdiKanu da ta addabi wasu sassan birnin.

Lauyan gwamnati ya ce zanga-zangar ta haifar da cikas a harkokin yau da kullum da barazana ga tsaron ƙasa, yayin da masu kare su suka ce sun yi zanga-zangar ne cikin lumana da ikon kundin tsarin mulki.

Mai shari’a Binta Nyako ta ba da umarnin a tura su gidan gyaran hali na Kuje har sai an saurari bukatar belinsu mako mai zuwa. An ƙara tsaurara tsaro a wajen kotu yayin da magoya baya suka taru domin nuna goyon baya.



Sharhi

Ka kasance da mutunci. Babu maganganun kiyayya ko spam.

Babu sharhi tukuna.