Iṣẹlẹ Abuja: Kotu fi agbẹjọro Kanu, arákùnrin rẹ àti ẹni mẹwàá mìíràn sínú ẹ̀wọ̀n

Ẹ̀ka: Alaye iṣẹ |

Nigeria TV Info 
Iṣẹlẹ Abuja: Kotu fi agbẹjọro Kanu, arákùnrin rẹ àti ẹni mẹwàá mìíràn sínú ẹ̀wọ̀n

Kotu Gíga Ìjọba Apapo tó wà ní Abuja ti paṣẹ pé kí agbẹjọro Nnamdi Kanu, Ifeanyi Ejiofor, arákùnrin rẹ, àti ènìyàn mẹwàá mìíràn lọ sí ẹ̀wọ̀n Kuje, lẹ́yìn tí wọ́n farahàn lẹ́nu ẹjọ́ tó ní í ṣe pẹ̀lú ìfarapa àṣẹ òfin nígbà ìdíje #FreeNnamdiKanu.

Ìjọba sọ pé àwọn ènìyàn náà ni wọ́n dáàbò bò zanga-zanga tó dá ìdènà sípò ní agbègbè Abuja, tí wọ́n sì fa ìrìnàjò àti ìbànújẹ fún àwọn aráàlú. Ṣùgbọ́n agbẹjọro wọn sọ pé ìfarahàn wọn jẹ́ àlàáfíà gẹ́gẹ́ bí ìlànà òfin ilẹ̀ Nàìjíríà ṣe fúnni láàyè.

Adájọ́ Binta Nyako paṣẹ pé kí wọ́n wà ní ìtẹ́wọ́gbà ẹ̀wọ̀n Kuje títí di ọ̀sẹ̀ tó ń bọ́, nígbà tí yóò gbọ́ ẹ̀bẹ̀ àfikún wọn fún ìbẹ̀lì. A rí ààbò tó lágbára ní agbègbè kòtò náà bí àwọn onífẹ́ Kanu ṣe kó jọ láti fi àtìlẹ́yìn hàn.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.