Nigeria TV Info
Majalisar Dattawa ta karyata zargin “kisan kiyashin Kiristoci” a Najeriya
Majalisar Dattawan Najeriya ta musanta rahotannin da ke cewa ana gudanar da “kisan kiyashin Kiristoci” a wasu sassan ƙasar, tana mai cewa wannan zargi ba shi da tushe kuma yana iya haifar da rikicin addini da ɓata sunan ƙasa a idon duniya.
Mai magana da yawun majalisar, Sanata Yemi Adaramodu, ya bayyana a ranar Alhamis cewa matsalolin tsaro da Najeriya ke fuskanta suna shafar kowane ɗan ƙasa ba tare da la’akari da addini ba. Ya ce waɗanda ke yada irin wannan labari na ƙoƙarin ɓata suna ne da kawo rabuwar kai.
Ya ƙara da cewa Majalisar Dattawa tana da cikakken kudiri na tabbatar da zaman lafiya, adalci da daidaiton addinai a tsakanin ’yan ƙasa. Haka kuma ta bukaci hukumomin tsaro da su ƙara himma wajen kare rayuka da dukiyoyin ’yan Najeriya baki ɗaya.
Adaramodu ya jaddada cewa duka Musulmai da Kiristoci na fuskantar hare-haren ’yan ta’adda da masu garkuwa da mutane, don haka bai dace a fassara matsalar tsaro da ke faruwa da ƙasar a matsayin rikicin addini ba.
Sharhi