Àpérò Àgbà Ilé Asòfin Kèké Ṣàfihàn Pé Kò Sí “Ipaniyan Kristẹni” Ní Nàìjíríà

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info
Àpérò Àgbà Ilé Asòfin Kèké Ṣàfihàn Pé Kò Sí “Ipaniyan Kristẹni” Ní Nàìjíríà

Ilé Asòfin Àgbà (Senate) ti kọ ìjé pé ipaniyan àwọn Kristẹni ń lọ ní orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, wọ́n pè é ní ìrò àtẹ́gùn tí ó lè dá àjọṣe orílẹ̀-èdè rú. Ilé Asòfin sọ pé àwọn ìrò tí àwọn alákóso òkè òkun àti àwọn ẹgbẹ́ àgbáyé ń tan kì í ṣe òtítọ́ gẹ́gẹ́ bí ìpo orílẹ̀-èdè ṣe rí.

Asòfin Yemi Adaramodu, tó jẹ́ agbẹnusọ Ilé Asòfin, sọ ní ọjọ́ Tọ́sìde pé bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé ìpẹ̀yà àti àìlera ààbò wà ní orílẹ̀-èdè, kò yẹ kí a fi wọ́n hàn gẹ́gẹ́ bí ìjà ẹ̀sìn. Ó ní pé ìrò bẹ́ẹ̀ lè fa ìtànjẹ àti ìfọ̀rùgbìn àìfọ̀kanbàlẹ̀ láàrín àwọn ará Nàìjíríà.

Ó tún sọ pé Ilé Asòfin máa bá a lọ láti ṣe ìmúlò àwọn ètò tó dá lórí àlàáfíà, ìdájọ́ àti ìfọ̀kanbàlẹ̀ láàrín gbogbo ẹ̀sìn. Wọ́n pè àwọn ilé iṣẹ́ ààbò pé kí wọ́n máa ṣiṣẹ́ takuntakun láti dáàbò bo gbogbo ará orílẹ̀-èdè láìka ẹ̀sìn tàbí ìdílé wọn wo.

Adaramodu parí pẹ̀lú pé àwọn Kristẹni àti Mùsùlùmí mejeeji ni wọ́n ti jìyà látàrí ìjìyà àwọn ajinigbé àti olè ọdẹ, ó sì fi kún un pé Ilé Asòfin máa tẹ̀síwájú nínú àtìlẹ́yìn fún ààbò gbogbo Nàìjíríà.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.