Nigeria TV Info
Rashin Tsaro: Tinubu Ya Gana da Shugabannin Sojoji Yayin da Rundunar Soja Ke Lallasa ’Yan Ta’adda
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya gudanar da wata ganawar sirri da shugabannin rundunonin tsaron ƙasar nan a Fadar Shugaban Ƙasa da ke Abuja, domin tattauna halin rashin tsaro da kuma matakan da sojoji ke ɗauka wajen murƙushe ’yan ta’adda a sassa daban-daban na ƙasar.
Rahotanni sun nuna cewa shugabannin sojoji sun yi wa Tinubu cikakken bayani kan hare-haren sama da na ƙasa da ake kai wa maboyar ’yan ta’adda, ’yan bindiga da masu tayar da ƙayar baya, musamman a Arewa maso Gabas, Arewa maso Yamma da wasu sassan Middle Belt. A cewar sojoji, an kashe manyan shugabannin ’yan ta’adda da dama tare da kwato makamai masu yawa.
Shugaban ƙasa Tinubu ya jaddada aniyar gwamnatinsa na kawar da ta’addanci baki ɗaya, yana mai umartar sojoji da su ci gaba da matsa wa ’yan ta’adda lamba ba tare da sassauci ba. Ya kuma buƙaci inganta tattara bayanan sirri, kare fararen hula, da kula da jin daɗin jami’an tsaro domin samun dorewar zaman lafiya.
Sharhi