Nigeria TV Info
Aabo Orílẹ̀-èdè: Tinubu Pàdé Àwọn Olórí Ọmọ-ogun Bí Ọmọ-ogun Ṣe ń Lu Àwọn Ajinigbé Lẹ́gbẹ̀
Ààrẹ orílẹ̀-èdè Nàìjíríà, Bola Ahmed Tinubu, ti pàdé pẹ̀lú àwọn olórí ẹ̀ka ààbò orílẹ̀-èdè ní Ilé Ààrẹ, Abuja, láti jiròrò lórí ìpẹ̀yà àìlera ààbò àti ìgbésẹ̀ tí ọmọ-ogun ń gbà láti fọ́ agbára àwọn ajinigbé àti oníjàgídíjàgídí ní orílẹ̀-èdè.
Nínú ìpàdé tó jẹ́ aṣírí, àwọn olórí ọmọ-ogun fún Ààrẹ ní àlàyé kíkún lórí ìkọlù lórí afẹ́fẹ́ àti ilẹ̀ tí ń dojukọ ibùdó àwọn oníjàgídíjàgídí, àwọn ajinigbé àti àwọn ọlọ́tẹ̀, pàápàá jù lọ ní Ariwa Ìlà Oòrùn, Ariwa Ìwọ̀ Oòrùn àti Middle Belt. A sọ pé ọ̀pọ̀lọpọ̀ olórí àwọn ajinigbé ni a ti pa, a sì ti gba ohun ìjà púpọ̀ padà.
Ààrẹ Tinubu tún jẹ́rìí pé ìjọba òun kì yóò sẹ́yìn nínú ìjàkadi sí ìwà ìkà àti ìpanilẹ́kọ, ó sì rọ ọmọ-ogun láti tẹ̀síwájú nínú fífi ìkùnà bá àwọn ọ̀tá ààbò, kí wọ́n tún mu pínpín ìròyìn aṣírí lágbára, àti láti dáàbò bo àwọn aráàlú. Ó tún tẹnumọ́ pàtàkì ìtọ́jú ìlera àti àǹfààní àwọn ọmọ-ogun fún àlàáfíà pípẹ́.
Àwọn àsọyé