Nigeria TV Info
Dangote Ya Yi Barazanar Ƙarar N100bn Kan Ƙazafi Ga Ɗan Kasuwan Kaduna
Abuja – Shugaban rukunin kamfanonin Dangote, Alhaji Aliko Dangote, ya yi barazanar shigar da ƙarar Naira biliyan 100 (N100bn) a kotu kan wani ɗan kasuwa daga Jihar Kaduna, Kailani Mohammed, bisa zargin yin ƙazafi da bata masa suna.
A cewar wasiƙar doka da lauyoyin Dangote suka aike masa, Kailani Mohammed ya yi wasu kalamai a wata hira da ya yi a gidan talabijin na Trust TV, inda ya yi zargin cewa Dangote ya samu dukiyarsa ta hanyoyi marasa tsafta, tare da danganta shi da wasu harkoki a Port Harcourt a shekarun 1980.
Dangote ya musanta dukkan zarge-zargen, yana mai cewa kalaman ƙarya ne, marasa tushe kuma suna da nufin bata masa suna a idon jama’a a Najeriya da ma ƙasashen waje. Ya ce bai taɓa yin wata harkar kasuwanci knowing ba a Port Harcourt kamar yadda aka yi zargi.
Lauyoyin Dangote sun ba Kailani wa’adin kwanaki bakwai (7) ya fito fili a kafar watsa labarai ɗaya da ya yi zargin, ya janye kalamansa, sannan ya bayar da bayanin neman afuwa ba tare da sharadi ba. Haka kuma, an nemi ya rubuta takardar alƙawarin daina yin irin waɗannan kalamai a nan gaba.
Idan har ya ƙi bin waɗannan sharuɗɗa, Dangote ya ce zai tafi kotu domin neman diya ta N100bn saboda asarar mutunci da suna, tare da yiwuwar ɗaukar matakan shari’a na daban bisa dokokin ƙasa.
Lamarin ya janyo ce-ce-ku-ce a kafafen yaɗa labarai, inda mutane da dama ke bibiyar yadda shari’ar za ta kasance idan ta kai kotu.
Sharhi