Dangote Halẹ̀ Kootu N100bn Sí Ọmọṣòwò Kaduna Lórí Ìtànkálẹ̀ Ẹ̀sùn Ìbàjẹ́ Orúkọ

Ẹ̀ka: Ìròyìn |

Nigeria TV Info 

Dangote Halẹ̀ Kootu N100bn Sí Ọmọṣòwò Kaduna Lórí Ìtànkálẹ̀ Ẹ̀sùn Ìbàjẹ́ Orúkọ

Abuja – Alákóso Ilé-iṣẹ́ Dangote Group, Alhaji Aliko Dangote, ti kìlọ̀ pé òun yóò gbe ẹjọ́ owó Naira bilíọ̀nù 100 (N100bn) lọ sí kootu sí ọmọṣòwò kan ní ìpínlẹ̀ Kaduna, Kailani Mohammed, lórí ẹ̀sùn pé ó tàn ìtàn irọ́ tó bà a jẹ́ orúkọ.

Gẹ́gẹ́ bí lẹ́tà òfin tí àwọn agbẹjọ́rò Dangote ránṣẹ́, Kailani Mohammed sọ àwọn ọ̀rọ̀ kan ní àkókò ìfọrọ̀wánilẹ́nuwò rẹ̀ lórí Trust TV, níbi tí ó ti fi ẹ̀sùn kàn Dangote pé ó rí ọrọ̀ rẹ̀ nípasẹ̀ ọ̀nà tí kò bófin mu, tí ó sì darukọ́ orúkọ rẹ̀ mọ́ àwọn ìṣe kan ní Port Harcourt ní ọdún 1980s.

Dangote sẹ gbogbo ẹ̀sùn náà, ó ní irọ́ pátápátá ni, kò sì ní ẹ̀rí kankan, tí ó sì ń ba orúkọ àti ìtẹ́lọ́run rẹ̀ jẹ́ ní orílẹ̀-èdè Naijíríà àti lókè òkun. Ó fi hàn pé kò sí ìgbà kankan tí òun ti ṣe irú ìṣòwò bẹ́ẹ̀ ní Port Harcourt.

Àwọn agbẹjọ́rò rẹ̀ fún Mohammed ní ọjọ́ méje (7) láti jáde lórí pẹpẹ̀ ìròyìn kan náà, kó yípadà kúrò nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀, kó sì ṣe ìbẹ̀bẹ̀ ìdáríjì gbangba láìsí àdéhùn. A tún béèrè kí ó kọ ìlérí pé kì yóò tún sọ irú ọ̀rọ̀ bẹ́ẹ̀ mọ́́.

Dangote tún sọ pé tí a kò bá tẹ̀lé gbogbo àṣẹ wọ̀nyí, òun yóò lọ sí kootu láti bẹ̀rẹ̀ ẹjọ́ ìtanràn owó N100bn, pẹ̀lú àwọn ìgbésẹ̀ òfin míì tó bá yẹ.


Àwọn àsọyé

Ṣe ìbòwọ̀. Kò sí ọ̀rò ìkórìíra tàbí àkójọpọ̀ spam.

Kò sí àsọyé sibẹ̀.